Ayodhya Dham Junction Railway Station Time-Table: Online Ticket Booking & Price સંપૂર્ણ માહિતી અહીંથી જાણો

Ayodhya Dham Junction Railway Station Time-Table, અયોધ્યા ધામ જંકશન રેલ્વે સ્ટેશન ટાઈમ-ટેબલ, તાજેતરના વિકાસમાં, Ayodhya Dham Junction Railway Station Time-Table વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના માર્ગદર્શન હેઠળ એકીકૃત રીતે ભળી ગયું છે. વધુમાં, પીએમ મોદીએ અયોધ્યા એરપોર્ટનું સફળતાપૂર્વક અનાવરણ કર્યું અને સાથે જ અયોધ્યા ધામ રેલવે સ્ટેશનનું નવીનીકરણ કર્યું. આ નોંધપાત્ર ઉદ્ઘાટનના કારણે, જીવનના તમામ ક્ષેત્રના વ્યક્તિઓ હવે રામલલ્લાના આદરણીય જન્મસ્થળમાં અનુકૂળ પ્રવેશ ધરાવે છે.

કેન્દ્ર સરકારે આ સ્થાનના સાંસ્કૃતિક મહત્વને જાળવવા અને વ્યાપક તીર્થ સ્થળ તરીકેનો દરજ્જો વધારવા માટે વિવિધ પગલાંની ચર્ચા કરી છે. હવે, ચાલો આપણે Ayodhya Dham Junction Railway Station Time Table ની ગૂંચવણો વિશે વધુ ઊંડાણમાં જઈએ, ઓનલાઈન ટિકિટ બુકિંગ પ્રક્રિયા અને કિંમત સૂચિને ખૂબ જ વિગતવાર શોધીએ.

Ayodhya Dham Junction Railway Station

અમને તમને જણાવવા દો કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ₹15,000 કરોડના બે મોટા સાહસોનું અનાવરણ કર્યું હતું. 30મી ડિસેમ્બર, 2023ના રોજ, પીએમ મોદીએ ઉત્તર પ્રદેશના અયોધ્યામાં મંદિર બેની મુલાકાત લીધી હતી.

તે સામાન્ય જ્ઞાન છે કે રેલ્વે ભારતનું સૌથી વ્યાપક પરિવહન માધ્યમ છે, જે શહેરો અને રાજ્યોને એકસરખું જોડે છે. અસંખ્ય વ્યક્તિઓ દેશની અંદર પરિવહનના આ મોડ પર આધાર રાખે છે.

અયોધ્યા રામમંદિરનું આગામી ઉદ્ઘાટન સામાન્ય જ્ઞાન છે. પરિણામે, શહેરનું આકર્ષણ નોંધપાત્ર રીતે વધશે, લોકો મંદિરની મુલાકાત લેવા અને રામલલ્લાની પૂજાના સાક્ષી બનવા માટે ઉમટી પડશે. આના પ્રકાશમાં, વડા પ્રધાન મોદીએ અયોધ્યાને પુનઃજીવિત કરવા માટે ઘણા મહત્વપૂર્ણ સાહસો શરૂ કર્યા છે, જેની રકમ ₹15,000 કરોડ જેટલી છે. નીચે પ્રસ્તુત Ayodhya Dham Junction Railway Station Time-Table ને લગતી નોંધનીય વિગતો છે, જેમાં તેનું સમયપત્રક અને ટિકિટો આરક્ષિત કરવાની પ્રક્રિયાઓનો સમાવેશ થાય છે.

નવા ઉદ્ઘાટન કરાયેલ અયોધ્યા ધામ જંકશન વિશે તમારે જે જાણવાની જરૂર છે.

  • અત્યાધુનિક ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર (State-of-the-Art Infrastructure)- સરકારે આ પ્રોજેક્ટ માટે ₹240 કોર અંદાજિત રકમની મંજૂરી આપી છે. આ રેલવે સ્ટેશન આધુનિક આર્ટ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર આધારિત હશે. આ પોરજેટ્સ પાસે આધુનિક ત્રણ માળની ઇમારત છે જે ફૂડ પ્લાઝા, વેઇટિંગ હોલ, શૌચાલય, પીવાના પાણીના સ્ટેશન, એસ્કેલેટર, લિફ્ટ્સ, સ્ટાફ રૂમ, દુકાનો, વેઇટિંગ રૂમ અને એન્ટ્રી ફૂટબ્રિજ જેવી આધુનિક સુવિધાઓથી સજ્જ છે.
  • અયોધ્યા ધામ જંકશન રેલ્વે સ્ટેશન સુલભતા અને પર્યાવરણીય પ્રમાણપત્ર હશે. આ સ્ટેશનને ઇકો ફ્રેન્ડલી બનાવવામાં આવશે. રેલ્વે સ્ટેશન “બધા માટે સુલભ” છે અને ઈન્ડિયન ગ્રીન બિલ્ડીંગ કાઉન્સિલ (IGBC) દ્વારા તેની સર્વસમાવેશકતા અને પર્યાવરણીય ટકાઉપણાની પ્રતિબદ્ધતાને કારણે ગ્રીન સ્ટેશન બિલ્ડીંગ તરીકે પ્રમાણિત કરવામાં આવ્યું છે.
  • આ સિવાય આ સેશન પહેલા ફૈઝાબાદ તરીકે ઓળખાતું હતું, ત્યારબાદ તેને અયોધ્યા જંક્શનમાં બદલી દેવામાં આવ્યું હતું. હવે, સરકારે આ રેલવે સ્ટેશનનું નામ બદલીને અયોધ્યાધામ રેલવે સ્ટેશન કરવાનો નિર્ણય લીધો છે.
  • રેલવે સ્ટેશન વિવિધ સુવિધાઓ, વિશિષ્ટ સુવિધાઓ, સિમ્બોલિક ડિઝાઇન અને એરપોર્ટ જેવી સુવિધાઓ સાથે સંકળાયેલું હશે.
  • ઉદ્ઘાટનના દિવસે પીએમ મોદીએ છ વંદે ભારત ટ્રેન અને બે અમૃત ભારત ટ્રેનને પણ લીલી ઝંડી બતાવી હતી.

Ayodhya Dham Junction Time-Table

હાલમાં, વ્યક્તિઓમાં Ayodhya Dham Junction Railway Station Time-Table ની માંગ વધી રહી છે. અયોધ્યા ધન રેલ્વે સ્ટેશન પર ટ્રેનના પ્રસ્થાન અને આગમનનું વ્યાપક સંકલન રજૂ કરવું શક્ય છે. આ માહિતી મેળવવા માટે, તમે ટિકિટ બુકિંગની વેબસાઇટ અથવા IRCTC’s Website ની સગવડતાપૂર્વક મુલાકાત લઈ શકો છો. ઇચ્છિત ગંતવ્ય અને પ્રસ્થાન સ્થાન ઇનપુટ કરીને, તમામ સમયપત્રક સ્ક્રીન પર ઝડપથી પ્રદર્શિત થશે, જેનાથી વપરાશકર્તાઓ અયોધ્યા જંક્શન પર ચાલતી ટ્રેનોને સરળતાથી શોધી શકશે.

ટ્રેન નં. ટ્રેનનું નામ આગમન સમય પ્રસ્થાન સમય મૂળ ગંતવ્ય 
22613 છેરામેશ્વરમ અયોધ્યા કેન્ટ શ્રદ્ધા સેતુ સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસ04:40 amરામેશ્વરમઅયોધ્યા કેન્ટ.
04204લખનૌ અયોધ્યા કેન્ટોનમેન્ટ એક્સપ્રેસ વિશેષ09:30 pmલખનૌ એન.આરઅયોધ્યા કેન્ટ.
04241માનકાપુર અયોધ્યા કેન્ટ એક્સપ્રેસ સ્પેશિયલરાત્રે 10:45 કલાકેમાનકપુરઅયોધ્યા કેન્ટ.
04381પ્રયાગરાજ સંગમ અયોધ્યા કેન્ટોનમેન્ટ એક્સપ્રેસ વિશેષ11:30 amપ્રયાગરાજ સંગમઅયોધ્યા કેન્ટ.
14206દિલ્હી અયોધ્યા કેન્ટ એક્સપ્રેસ07:15 amદિલ્હીઅયોધ્યા કેન્ટ.
22103મુંબઈ એલટીટી અયોધ્યા કેન્ટ સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસસાંજે 05:30 કલાકેલોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસઅયોધ્યા કેન્ટ.
22129લોકમાન્ય તિલક અયોધ્યા છાવણી તુલસી સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસબપોરે 12:10 કલાકેલોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસઅયોધ્યા કેન્ટ.
22183સાકેત સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસ08:00 amલોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસઅયોધ્યા કેન્ટ.
15054લખનૌ જંકશન છપરા એક્સપ્રેસ12:25 am12:30 amલખનૌ જંકશનછપરા
14236બરેલી વારાણસી એક્સપ્રેસ01:00 am01:05 amબરેલીવારાણસી
15101છપરા મુંબઈ એલટીટી અંત્યોદય એક્સપ્રેસ01:05 am01:10 amછપરાલોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસ
15715કિશનગંજ અજમેર ગરીબ નવાઝ એક્સપ્રેસ01:35 am01:40 amકિશનગંજઅજમેર
15933નવી તિનસુકિયા અમૃતસર એક્સપ્રેસ02:03 am02:05 amનવું તિનસુકિયા જંકશનઅમૃતસર જંકશન
14235 છેવારાણસી બરેલી એક્સપ્રેસ03:00 am03:05 amવારાણસીબરેલી
15083છપરા ફર્રુખાબાદ ઉત્સર્ગ એક્સપ્રેસ03:15 am03:20 amછપરાફરુખાબાદ
15053છપરા લખનૌ જંકશન એક્સપ્રેસ03:45 am03:50 amછપરાલખનૌ જંકશન
19167અમદાવાદ વારાણસી સિટી સાબરમતી એક્સપ્રેસ03:50 am04:00 amઅમદાવાદવારાણસી શહેર
19165અમદાવાદ દરભંગા સાબરમતી એક્સપ્રેસ03:50 am04:00 amઅમદાવાદદરભંગા
14234 છેસરયુ એક્સપ્રેસ04:02 am04:07 amમાનકપુરપ્રયાગરાજ સંગમ
15116લોકનાયક એક્સપ્રેસ04:20 am04:25 amદિલ્હીછપરા
14854 છેજોધપુર વારાણસી મરુધર એક્સપ્રેસ04:20 am04:25 amજોધપુરવારાણસી શહેર
05316દિલ્હી છપરા છઠ પૂજા વિશેષ05:00 am05:05 amદિલ્હીછપરા
18104અમૃતસર ટાટાનગર જલિયાવાલા બાગ એક્સપ્રેસ05:10 am05:15 amઅમૃતસર જંકશનટાટા નગર
04203અયોધ્યા કેન્ટ લખનૌ એક્સપ્રેસ સ્પેશિયલ05:35 amઅયોધ્યા કેન્ટ.લખનૌ એન.આર
19054મુઝફ્ફરપુર સુરત એક્સપ્રેસ06:00 am06:05 amમુઝફ્ફરપુરપત્ર
14018આનંદ વિહાર ટર્મિનલ રક્સૌલ સદભાવના એક્સપ્રેસ06:05 am06:10 amઆનંદ વિહાર ટર્મિનલરાહુલ
12226 છેકૈફિયાત સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસ06:33 am06:35 amદિલ્હીઆઝમગઢ
03219પાટલીપુત્ર ગોમતી નગર વિશેષ ભાડું વિશેષ06:30 am06:40 amપાટલીપુત્રગોમતી નગર
04242અયોધ્યા કેન્ટ માનકાપુર એક્સપ્રેસ સ્પેશિયલ07:00 amઅયોધ્યા કેન્ટ.માનકપુર
13151કોલકાતા જમ્મુ તાવી એક્સપ્રેસ07:25 am07:30 amકોલકાતાજમ્મુ તાવી
15716અજમેર કિશનગંજ ગરીબ નવાઝ એક્સપ્રેસ07:53 am07:55 amઅજમેરકિશનગંજ
19321ઇન્દોર પટના એક્સપ્રેસ07:53 am07:55 amઈન્દોરપટના
14650 છેસરયુ યમુના એક્સપ્રેસ08:23 am08:28 amઅમૃતસર જંકશનજયનગર
14231મનવર સંગમ એક્સપ્રેસ08:35 am08:40 amપ્રયાગરાજ સંગમપૂરતૂ
13238કોટા પટના એક્સપ્રેસ09:25 am09:30 amશહેરપટના
13484ફરક્કા એક્સપ્રેસ09:55 am10:00 AMદિલ્હીમાલદા ટાઉન
05615ઉદયપુર ગુવાહાટી સમર સ્પેશિયલ10:20 am10:25 amઉદયપુર શહેરગુવાહાટી
15934અમૃતસર નવી તિનસુકિયા એક્સપ્રેસ10:25 am10:30 amઅમૃતસર જંકશનનવું તિનસુકિયા જંકશન
13307ગંગા સતલજ એક્સપ્રેસ10:30 am10:35 amધનબાદફિરોઝપુર છાવણી
13010ઋષિકેશ હાવડા દૂન એક્સપ્રેસ11:10 am11:15 amયોગ નગરી ઋષિકેશહાવડા
18103ટાટાનગર અમૃતસર જલિયાવાલા બાગ એક્સપ્રેસ11:40 am11:45 amટાટા નગરઅમૃતસર જંકશન
15023ગોરખપુર યસવંતપુર એક્સપ્રેસબપોરે 12:05 કલાકેબપોરે 12:10 કલાકેગોરખપુરયશવંતપુર
15668 છેકામાખ્યા ગાંધીધામ એક્સપ્રેસબપોરે 01:16બપોરે 01:18કામાખ્યાગાંધીધામ
15636ગુવાહાટી માત્ર દ્વારકા એક્સપ્રેસબપોરે 01:16બપોરે 01:18ગુવાહાટીએકલા
13308ગંગા સતલજ એક્સપ્રેસબપોરે 01:15બપોરે 01:20ફિરોઝપુર છાવણીધનબાદ
22184 છેસાકેત સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસબપોરે 02:00 કલાકેઅયોધ્યા કેન્ટ.લોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસ
13009હાવડા ઋષિકેશ દૂન એક્સપ્રેસબપોરે 02:20બપોરે 02:25હાવડાયોગ નગરી ઋષિકેશ
22130 છેઅયોધ્યા છાવણી લોકમાન્ય તિલક તુલસી સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસબપોરે 02:50અયોધ્યા કેન્ટ.લોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસ
18205દુર્ગ નૌતનવા એક્સપ્રેસબપોરે 02:50બપોરે 02:55દુર્ગ જંકશનનૌતનવા
18206નૌતનવા દુર્ગ એક્સપ્રેસબપોરે 03:05 કલાકેબપોરે 03:15નૌતનવાદુર્ગ જંકશન
13483ફરક્કા એક્સપ્રેસબપોરે 03:33બપોરે 03:38માલદા ટાઉનદિલ્હી
14017રક્સૌલ આનંદ વિહાર ટર્મિનલ સદભાવના એક્સપ્રેસબપોરે 03:33બપોરે 03:38રાહુલઆનંદ વિહાર ટર્મિનલ
15025મૌ આનંદ વિહાર ટર્મિનલ એક્સપ્રેસબપોરે 03:33બપોરે 03:38હંમેશાઆનંદ વિહાર ટર્મિનલ
15024યશવંતપુર ગોરખપુર એક્સપ્રેસબપોરે 03:35 કલાકેબપોરે 03:40યશવંતપુરગોરખપુર
09466દરભંગા અમદાવાદ ક્લોન સ્પેશિયલબપોરે 03:50બપોરે 03:55દરભંગાઅમદાવાદ
15623ભગત કી કોઠી કામાખ્યા એક્સપ્રેસ04:20 pm04:25 pmભગત કી કોઠીકામાખ્યા
19615ઉદયપુર કામાખ્યા કવિ ગુરુ એક્સપ્રેસ04:20 pm04:25 pmઉદયપુર શહેરકામાખ્યા
19053સુરત મુઝફ્ફરપુર એક્સપ્રેસ04:20 pm04:25 pmપત્રમુઝફ્ફરપુર
14232 છેમનવર સંગમ એક્સપ્રેસ04:20 pm04:25 pmપૂરતૂપ્રયાગરાજ સંગમ
14205અયોધ્યા કેન્ટ દિલ્હી એક્સપ્રેસસાંજે 05:25અયોધ્યા કેન્ટ.દિલ્હી
04382અયોધ્યા કેન્ટ પ્રયાગરાજ સંગમ એક્સપ્રેસ વિશેષસાંજે 05:45અયોધ્યા કેન્ટ.પ્રયાગરાજ સંગમ
19168વારાણસી સિટી અમદાવાદ સાબરમતી એક્સપ્રેસસાંજે 06:40સાંજે 06:50વારાણસી શહેરઅમદાવાદ
19166દરભંગા અમદાવાદ સાબરમતી એક્સપ્રેસસાંજે 06:40સાંજે 06:50દરભંગાઅમદાવાદ
05315છપરા દિલ્હી છઠ પૂજા વિશેષસાંજે 06:55સાંજે 07:00 કલાકેછપરાદિલ્હી
19322પટના ઇન્દોર એક્સપ્રેસસાંજે 07:03સાંજે 07:05પટનાઈન્દોર
15115લોકનાયક એક્સપ્રેસસાંજે 07:06સાંજે 07:08છપરાદિલ્હી
12225 છેકૈફિયાત સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસસાંજે 07:48સાંજે 07:50આઝમગઢદિલ્હી
13237પટના કોટા એક્સપ્રેસરાત્રે 08:1008:15 pmપટનાશહેર
13152જમ્મુ તાવી કોલકાતા એક્સપ્રેસરાત્રે 08:17રાત્રે 08:22જમ્મુ તાવીકોલકાતા
09465અમદાવાદ દરભંગા ક્લોન સ્પેશિયલરાત્રે 08:31રાત્રે 08:36અમદાવાદદરભંગા
14853 છેમરુધર એક્સપ્રેસ08:48 pmરાત્રે 08:53વારાણસી શહેરજોધપુર
03220ગોમતી નગર પાટલીપુત્ર વિશેષ ભાડું વિશેષ09:45 pm09:55 pmગોમતી નગરપાટલીપુત્ર
15102મુંબઈ એલટીટી છપરા અંત્યોદય એક્સપ્રેસરાત્રે 10:08રાત્રે 10:10લોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસછપરા
14649સરયુ યમુના એક્સપ્રેસરાત્રે 10:15રાત્રે 10:20જયનગરઅમૃતસર જંકશન
15624કામાખ્યા ભગત કી કોઠી એક્સપ્રેસરાત્રે 10:15રાત્રે 10:20કામાખ્યાભગત કી કોઠી
15084ઉત્સર્ગ એક્સપ્રેસરાત્રે 10:45 કલાકેરાત્રે 10:50ફરુખાબાદછપરા
22104અયોધ્યા કેન્ટ મુંબઈ એલટીટી સુપર ફાસ્ટ એક્સપ્રેસ11:10 PMઅયોધ્યા કેન્ટ.લોકમાન્ય તિલક ટર્મિનસ
22614 છેશ્રદ્ધા સેતુ એક્સપ્રેસ11:10 PMઅયોધ્યા કેન્ટ.રામેશ્વરમ
14233 છેસરયુ એક્સપ્રેસ11:15 PM11:20 PMપ્રયાગરાજ સંગમમાનકપુર
15026આનંદ વિહાર ટર્મિનલ મૌ એક્સપ્રેસ11:48 કલાકે11:50 PMઆનંદ વિહાર ટર્મિનલહંમેશા
15667ગાંધીધામ કામાખ્યા એક્સપ્રેસ11:50 PMરાત્રે 11:55 કલાકેગાંધીધામકામાખ્યા
15635 છેમાત્ર ગુવાહાટી દ્વારકા એક્સપ્રેસ11:50 PMરાત્રે 11:55 કલાકેએકલાગુવાહાટી
19616કામાખ્યા ઉદયપુર શહેર કવિ ગુરુ એક્સપ્રેસ11:53 કલાકે11:58 કલાકેકામાખ્યાઉદયપુર શહેર

અયોધ્યા ધામ જંકશન ઓનલાઈન ટિકિટ બુકિંગ અને કિંમત

અયોધ્યા ધામ જંકશનની Online Ticket રિઝર્વેશન સિસ્ટમ અને ખર્ચના તમામ ઇન્સ અને આઉટ શોધો. સામાન્ય જાણકારી મુજબ, Ayodhya Dham Junction Railway Station Time-Table પર રેલ્વે અને ટ્રેનની ટિકિટની કિંમત તમારી મુસાફરીના અંતિમ બિંદુ અને તમે કયા વર્ગની ટિકિટ પસંદ કરો છો તેના પર નિર્ભર છે. તેથી, અધિકૃત વેબસાઇટ્સનું અન્વેષણ કરવું શાણપણભર્યું છે જ્યાં તમે ટિકિટની કિંમતો પરની તમામ સંબંધિત માહિતીને ઍક્સેસ કરી શકો. વધુમાં, તમને તમારી સુવિધા માટે નીચે દર્શાવેલ વ્યાપક બુકિંગ પ્રક્રિયા મળશે.

સ્ટેપ 1. IRCTCની સત્તાવાર વેબસાઇટ એટલે કે https://www.irctc.co.in/ પર નેવિગેટ કરો.

સ્ટેપ 2. તમારી સ્ક્રીન પર એક Home page ખુલશે. અહીં, લોગિન બટન પર ક્લિક કરો.

સ્ટેપ 3. તે પછી, તમારે મુસાફરોની સંપૂર્ણ વિગતો પ્રદાન કરવી જોઈએ.

સ્ટેપ 4. તે પછી, તમારે ફરીથી Log in કરવું પડશે.

સ્ટેપ 5. નવું ઈન્ટરફેસ ખુલશે, અહીં સ્ત્રોત સ્ટેશન પસંદ કરો.

સ્ટેપ 6. પછી, તમારે સ્ત્રોત સ્ટેશન અને ગંતવ્ય સ્ટેશન પ્રદાન કરવું પડશે.

સ્ટેપ 7. સ્ક્રીન પર સંપૂર્ણ Train List દેખાશે. બસ ત્યાં જ રહો.

સ્ટેપ 8. હવે, મૂલ્યવાન સીટ ટ્રેન પસંદ કરો, પછી હવે Book પર Click કરો.

સ્ટેપ 9. બધી વિગતો દાખલ કરો અને શુલ્ક ચૂકવો. તમારી Ticket Book થઈ જશે.

Important links

IRCTCની સત્તાવાર વેબસાઇટઅહીં ક્લિક કરો
હોમ પેજઅહીં ક્લિક કરો

Also Read:

Ayodhya Ram Mandir Darshan Booking 2024: VIP Ticket Price, Aarti Pass બધી માહિતી અહીંથી જાણો

Gujarati Calendar 2024: નવુ ગુજરાતી કેલેન્ડર પંચાંગ, તહેવારો, શુભ મુહુર્ત અને જાહેર રજાઓ, અહીં જુઓ

Land Calculator: નકશા માટે, જમીન વિસ્તાર માપવા કરવા માટે સૌથી સરળ એપ્લિકેશન, Apk

Leave a Comment